

Maswali ya Mara kwa Mara (FAQs) – Kampeni ya M-Pawa

1. M-Pawa ni nini?

M-Pawa ni huduma ya kifedha inayotolewa kwa wateja wa M-Pesa kupitia simu zao za mkononi kwa ushirikiano na NCBA. Kupitia M-Pawa unaweza kuweka akiba na kukopa, huku ukipata riba kwenye akiba uliyohifadhi.

2. Nani anastahili kutumia M-Pawa?

Mteja aliyesajiliwa na anayefanya kazi na Vodacom na M-Pesa.

3. Masharti ya kutumia M-Pawa ni yapi?

- Akaunti ya M-Pesa iliyosajiliwa na inayotumika.
- Kitambulisho cha Taifa cha Tanzania au Pasipoti.

4. Faida za kutumia M-Pawa

- Unaweza kuanza kuweka akiba kuanzia shilingi 1 tu na kupata riba. Riba hukotolewa kila siku na kulipwa mwisho wa robo ya mwaka.
- Kuhamisha fedha kati ya akaunti ya akiba ya M-Pawa na M-Pesa ni bure.
- Unaweza kukopa kuanzia shilingi 10,000 na kupata fedha zako papo hapo kupitia akaunti ya M-Pesa.

5. Faida za kampeni maalum

- **Weka zaidi ushinde:** Ukiweka akiba mara nyingi zaidi kipindi cha kampeni, utaingia kwenye droo ya kupata bonasi ya 50% ya riba uliyopata.
- **Kurudishiwa kiwango cha mkopo (Limit Restoration):** Wateja wenye mikopo iliyochelewa kati ya siku 61–180 wakilipa deni lote, wanarejeshewa kiwango chao cha mkopo cha awali.
- **Makubaliano ya mwisho (Full Settlement):** Wateja wenye mikopo iliyochelewa zaidi ya siku 180 wanapewa punguzo la 90% ya deni lote. Kampuni inalipia 10% iliyobaki.

6. Nini hutokea ukipoteza simu ukiwa na akaunti ya M-Pawa?

Fedha zako zipo salama kwa sababu akaunti inalindwa na PIN ya M-Pesa. Ukipoteza simu, unafuata taratibu za kupata laini mpya katika maduka ya Vodacom. Baada ya SIM swap, akaunti yako ya M-Pawa inasasishwa kiotomatiki na unaweza kufikia fedha zako zote.

7. Jinsi ya kuanzisha M-Pawa

- Ingia kwenye menyu ya M-Pesa kwa kubonyeza 15000#
- Chagua **Loans & Savings**

- Chagua **M-Pawa**
- Kisha chagua **Activate account**
- Ingiza PIN ya M-Pesa na thibitisha masharti.
- Utapokea SMS ya kukujulisha kuwa ombi lako limepokelewa na akaunti yako itaundwa.

8. Jinsi ya kuweka akiba kwenye M-Pawa

- Ingia kwenye menyu ya M-Pesa
- Chagua **Loans & Savings**
- Chagua **M-Pawa**
- Kisha chagua **Save in M-Pawa**

9. Jinsi ya kukopa kupitia M-Pawa

- Ingia kwenye menyu ya M-Pesa
- Chagua **Loans & Savings**
- Chagua **M-Pawa**
- Kisha chagua **Take loan**
- Weka kiasi unachohitaji, ingiza PIN ya M-Pesa, na fedha zako zitapelekwa moja kwa moja kwenye akaunti ya M-Pesa.

10. Nikipata malalamiko au maswali nifanye nini?

Wasiliana na Vodacom Tanzania kupitia kituo cha huduma kwa wateja, kurasa za mitandao ya kijamii, au tovuti yao rasmi.