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31/12/2024 31/12/2023
A.MALI . Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uendeshaji:
Mapato/(Hasara) Halisi 16,064 12,961
1 Fedha Taslimu 16,615 14,969 Marekebisho kwa Ajili ya:
2 Salio Katika Benki Kuu ya Tanzania 37,404 35,393 - Hasara Katika Mali 13,802 18,910
3 Uwekezaji Katika Amana za Serikali 79,870 85,616 - Badiliko Halisi Katika Mikopo 10,283 (63,976)
4 Salio Katika Benki Nyingine na Taasisi za Fedha 47,691 30215 - Faida/Hasara Kwenye Mauzo ya Mali (6) (21)
5 Hundi na Miamala ya Kushughulikiwa 36 = - Mabadiliko Halisi Katika Amana (1,388) 71,345
6  Miamala Baina ya Matawi - - - Mabadiliko Halisi Katika Amana za Muda Mfupi Zilizoafikiwa (36) 180
7 Bili Zilizoafikiwa - - - Mabadiliko Halisi Katika Dhima Nyingine (6,125) 7,264
8  Dhima za Wateja Zilizokubalika - - - Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine 1764 (2:457)
9 Mikopo lliyotolewa kwa Benki Nyingine 1,524 51,455 - Kodi lliyolipwa (382) (2,707)
10 Uwekezaji Katika Amana Nyingine = = - Mengineyo (Kiwango cha kisheria cha Amana) 3291 (3,860)
1 Mikopo Halisi lliyopo 255133 275,446 Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa shughuli za uendeshaii 37,267 37,639
12 Mali Nyingine 2331 1,786
13 Uwekezaji wa Hisa 81 811 Il.  Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uwekezaji:
14 Akaunti za Udhamini - - Gawio Lililopokewa 18 17
15 Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa 10,369 9,812 Ununuzi wa Mali za Kudumu (2,030) (514)
16 JUMLA YA MALI 512,764 515,503 Mapato Kutokana na Mauzo ya Mali za Kudumu n 15
Ununuzi wa Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala (17,034) (21,162)
B. DHIMA Mapato Kutokana na Mauzo ya Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala - 8,850
Mengineyo (Mali za kudumu sizizoshika) (310) (126)
17 Amana za Benki nyingine na Taasisi za Fedha 33,810 38,491 Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Uwekezaji (19,345) (12,920)
18 Amana za Wateja 262,947 261,582
19 Dhamana ya Malipo kwa Fedha Taslimu 510 656 Il Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Kifedha:
20  Amana Maalumu 92,785 114,432 Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu (225) (225)
21 Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamisha - - Mapato Kutokana na Utoaji wa Madeni ya Muda Mrefu - -
22 Hundina Hawala za Kibenki Zilizotolewa 355 359 Mapato Kutokana na Utodiji wa Mtaji wa Hisa - -
23 Limbiko la Kodi na Gharama Zitakazolipwa 6,441 6,386 Gawio Lililolipwa kwa Fedha Taslimu - =
24 Dhima la Tozo kwa Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki na Mteja - B Mabadiliko Halisi Katika Madeni Mengine = =
25  Miamala Isiyoshughulikiwa Baina ya Matawi = = Mengineyo (mabadiliko kutokana na gharama za majengo yakukodishwa) (3,230) (2,900)
26 Mapato yaliyoingia ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine Zitakazolipwa Baadae R - Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Kifedha (3,455) (3,125)
27  Dhima Nyingine 22,054 25272
28 Madeni 3,000 3000 V. Fedha Taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu:
29 JUMLA YA DHIMA 221,902 450,178 Ongezeko / Punguzo Halisi Katika Fedha taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha 14,467 21,594
30  MALI/(DHIMA) HALISI (16 kutoa 29) 90,862 65,325 Taslimu
Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwanzoni mwa Mwaka/Mwaka 108,138 86,544
C. FEDHA ZA WANAHISA Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwishoni mwa Mwaka 122,605 108,138
31 Mtaji wa Hisa Uliolipwa 136,621 136,621

32 AkibayaMedji : X A MTAJI KWA MWAKA UNAOISHA TAREHE: 31/12 /2024
33 Mapato Yaliyobakizwa (71,795) (91,959)
34  Faida (Hasara) ya Kipindi Husika 26,154 20,164 MTAJI MALIPO MAPATO ZIADA ZA TENGO LA MENGINEYO ~ JUMLA
AP i WA HISA JUU YA YALIYOBAKIZWA KISHERIA ZIADA YA (BAINISHA)
35  Akaunti Nyingine za Mtaiji (18) 499 AR UMLA
36 Stahiki ya Wenyehisa Chache - -
37 JUMLA YA FEDHA ZA WANAHISA 90,862 65,325
38 Dhima Zisizo Dhahiri 61,827 fiorcopl | Mwakawdsasa
39 Mikopo Chechefu 17,658 43705 Su!: la mwanzo wu‘.n?wak: ; 136,621 - (71,795) R 499 - 65325
40  Tengo kwa Ajili ya Mikopo Chechefu 20735 46,522 ;“‘ b/t Gl Bl e kel - - 2D = - = AES
41 Mali Nyingine Chechefu - Bl oecte
Mapato mengine yaliyojumuishwa - - - - (617) - (617)
D. BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA Z"’”_""::_I’“"_ i - : : - : - :
(i) Uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Mali 17.7% 127% Z°‘;"° ! '; ':W‘? - N - N - N
(i) Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo Ghafi 6.4% 13.6% T'“ o “"’ Z,'Sde”“ o - N - N - N
(i) Uwiano wa Mikopo Ghafi na Jumla ya Amana 76.1% 84.1% Me"9°_ e - N - N : -
(iv)  Uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali Halisi 53.8% 625% TQ:"SY" h . e 62; - 641’ o ‘HB’ 2 % ae;
(v)  Uwiano wa Mali Zinazozalisha na Jumla ya Mali 74.8% 81.6% alio famwisho wa mwaka : 85/54]) - () - 4
(vi)  Ongezeko la Amana -5.3% 19.5%
i) O ko la Mali -0.5% 19.9%
) gl b Mwaka Uliopita -
Salio la mwanzo wa mwaka 136,621 = (91,959) - 1964 = 46,626
TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA MWAKA UNAOISHA TAREHE: 31/12/2024 L""‘“ t/ it el ey el ; . AL - . AL
apato
(KIAS| KWA SHILINGI MILIONI) MWAKA WA SASA  LINGANISH (MWARA ULIORTS | Mapato mengine yaliyojumuishwa - - - (1,465) > (1,465)
31/12/2024 31/12/2023 Miamala na wanahisa o o B o = o
) Gawio lililolipwa - - - - -
1 Mapato ya Riba 63,926 55,012 ) -
> Ziada ya Kisheria s R s s
2 Gharama za Riba (23,392) (16,681) )
Tengo la Ziada ya Jumla s = = R = = =
B] Mapato Halisi ya Riba (1 kutoa 2) 40,534 38,331 .
4 Modeni Viza Yaliyofutwa B 9872 s4lio la mwisho wa mwaka 136,621 - (11795) B 499 - 65325
5 Punguzo/Ongezeko la tengo katika Mikopo (1,601) (12,610)
6 M?pato Yasiyo ya Riba: ; ) i 12,566 12,312 Angulizo:
6.1  Faida /(Hasara) Zitokanazo na Miamala ya Fedha za Kigeni 5268 5,063
62 Adana Kamisheni 7274 7212 Katika mwaka wa fedha unaoishia 2024 benki yetu ilizalisha mapato ya kiasi cha shilingi milioni 206 kutokana huduma za bima.
6.3  Gawio 18 7 (2023: Shillingi milioni 154).
6.4 Mapato Mengi 6 20 . - . ST - .
apato Mengine Katika mwaka 2024, benki ilitozwa faini ya shillingi milioni 1 kwakushindwa kukidhi matakwa ya kuripoti Benki kuu.
7  Gharama Zisizo za Riba: (37,319) (34,944)
74 Mishahara na Mafao (17,155) (14,804)
72 Ada na Kamisheni (847) (487)
73 Gharama Nyingine (19317) (19,653) Claver Serumaga Genes |. Kunda
Ofisa Mtendaji Mkuu Mkuu wa Fedha
8 Faida /(Husura) ya Uendeshaji 16,064 12,961 28-Machi-2025 28-Machi-2025
9  Tengo la Kodi ya Mapato 10,090 7,203
10 Faida/ (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato 26,154 20,164
1 Mapato Mengine Yaliyojumuishwa (Amana za Serikali) (617) (1,465) Taarifa hizi za fedha ni sehemu ya taarifa za fedha zilizokaguliwa za mwaka ulioisha tarehe 31 Disemba 2024 na zimeandaliwa kulingana na
12 Jumla ya Faida (Hasara) iliyojumuishwa kwa mwaka 25,537 18,699 sheria na sera za kimataifa za uandaaji wa taarifa za fedha (IFRS). Taarifa hizi zimekaguliwa na Mkaguzi huru Deloitte & Touche na kupewa
hati safi ya Ukaguzi.
13 Idadi ya Wadgjiriwa 199 185 Sisi, tuliotajwa hapo chini, wajumbe wa bodi ya wakurugenzi, tunathibitisha usahihi wa taarifa za hapo juu, tunatamka kwamba tumezitathmi-
14 Mapato kwa Hisa 192 148 ni taarifa hizi, na kwa uelewa na imani yetu kubwa zimeandaliwa kulingana na Viwango vya Kimataifa vya Uwasilishaji wa Taarifa za Fedha
15 Idadi ya Matawi 8 8 na matakwa ya Sheria ya Benki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006, na zinaonesha hali halisi.
BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI Jina Tarehe
i i i i i i % pre o e .
(i) Uwiano wa Faida Kabla ya Kodi na Wastani wa Mali 5.1% 4.3% 1. Mh. Jaiji. Dkt. Fauz Twaib (Mwenyekiti) 28-Machi-2025
(ii) Uwiano wa Faida baada ya Kodi na Wastani wa Fedha za Wanahisa 33.5% 36.0%
(iii) Uwiano wa Matumizi Yasiyo ya Riba na Mapato Ghafi 70.3% 69.0% L . .
(iv) Uwiano wa Mapato Halisi ya Riba na Wastani wa Mali Zinazozalisha 10.1% 9.9% 2. M. Stella Ndikimi (Mkurugenzi) 28-Machi-2025
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