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IMETOLEWA CHINI YA KANUNI YA 7 NA YA 8 YA KANUNI ZA MABENKI NA TAASISI ZA FEDHA
(UONESHAJI) YA MWAKA 2014

WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 31/3/2025 ARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA YA ROBO MWAKA INAYOISHIA TAREHE: 31/3/2025

(KIASI KWA SHILINGI MILIONI) ROBO MWAKA YA SASA ROBO MWAKA ULIYOPITA  (KIASI KWA SHILINGI MILIONI) ROBCIMWAKE SR ROEOIMWAKA LIMBIKIZO LA LIMBIKIZO LA MWAKA

ILIYOPITA  MWAKA WA SASA ANISHI (MWAKA
WAL SyEAR 31/03/2025 31/12/2024 31/03/2025  ULIOPITA) 31/03/2024
A.MALI . Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uendeshaji:
Mapato/(Hasara) Halisi 3,165 6,635 3,165 3,348
1 Fedha Taslimu 21,073 16,615 Marekebisho kwa Ajili ya:
2 Salio Katika Benki Kuu ya Tanzania 56,462 37,404 - Hasara Katika Mali 1662 2,030 1662 4,524
3 Uwekezaiji Katika Amana za Serikali 73277 79,870 - Badiliko Halisi Katika Mikopo (18,328) 64,215 (18,328) (48,506)
4 Salio Katika Benki Nyingine na Taasisi za Fedha 39,946 47,691 - Faida/Hasara Kwenye Mauzo ya Mali = = 0 =
5 Hundi na Miamala ya Kushughulikiwa 19 36 - Mabadiliko Halisi Katika Amana 7,430 (64,211) 7,430 13,186
6  Miamala Baina ya Matawi - - - Mabadiliko Halisi Katika Amana za Muda Mfupi Zilizoafikiwa (128) 226 (128) (819)
7 Bili Zilizoafikiwa = - - Mabadiliko Halisi Katika Dhima Nyingine 12,327 8,649 12,327 (2,605)
8  Dhima za Wateja Zilizokubalika = a - Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine (6,519) (12,879) (6,519) 2,649
9 Mikopo lliyotolewa kwa Benki Nyingine 28,675 41,524 - Kodi lliyolipwa (1,010) (114) (1,010) (14)
10 Uwekezaiji Katika Amana Nyingine s a - Mengineyo (bainisha) - SMR 2,617 3,490 2,617 (5,666)
n Mikopo Halisi lliyopo 272,330 255,133 Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa shughuli za uendeshaiji 1,216 8,041 1,216 (34,003)
12 Mali Nyingine 29,269 23,312
13 Uwekezaji wa Hisa 8N 811 Il  Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uwekezaji:
14 Akaunti za Udhamini - o Gawio Lililopokewa s - . -
15 Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa 11,552 10,369 Ununuzi wa Mali za Kudumu (1,233) (1,405) (1,233) (266)
16 JUMLA YA MALI 533,514 512,765 Mapato Kutokana na Mauzo ya Mali za Kudumu = 13 = =
Ununuzi wa Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala (12,000) (4,000) (12,000) -
B. DHIMA Mapato Kutokana na Mauzo ya Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala 19,000 11,220 19,000 -
Mengineyo (bainisha) (195) (290) (195) -
17 Amana za Benki nyingine na Taasisi za Fedha 44337 33,810 Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Uwekezaji 5,572 5,538 5,572 (266)
18 Amana za Wateja 262,347 262,947
19 Dhamana ya Malipo kwa Fedha Taslimu 235 510 . Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Kifedha:
AW Aere el 90,563 92,785 Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu (57) (54,250) (57) -
21 Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamisha R - Mapato Kutokana na Utoaji wa Madeni ya Muda Mrefu - - - 51,344
22 Hundi na Hawala za Kibenki Zilizotolewa 364 355 Mapato Kutokana na Utodiji wa Mtaji wa Hisa - - - -
23 Limbiko la Kodi na Gharama Zitakazolipwa 7,110 6,441 Gawio Lililolipwa kwa Fedha Taslimu - - - -
24 Dhima la Tozo kwa Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki na Mteja - B Mabadiliko Halisi Katika Madeni Mengine = = = =
25  Miamala Isiyoshughulikiwa Baina ya Matawi = = Mengineyo (Mabadiliko kutokana na gharama za majengo ya kukodishwa) (1,241) (713) (1,241) (820)
T Mepete EEng e e s e e Ny A e R R _ Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Kifedha (1,298) (54,963) (1,298) 50,524
27 Dhima Nyingine 31,739 22,055
28 Madeni 3,000 3000 IV. FedhaTaslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu:
29 JUMLA YA DHIMA 239,695 421,903 Ongezeko / Punguzo halisi katika Fedha taslimu na Mali zinazofanana na Fedha 5,490 (41,384) 5,490 16,255
30  MALI/(DHIMA) HALISI (16 kutoa 29) 93,819 90,862 taslimu
Fedha na Mali zinazofanana na Fedha Taslimu Mwanzoni mwa Robo 122,605 163,989 122,605 108,138
C. FEDHA ZA WANAHISA Mwaka/Mwaka
31 Mtaji wa Hisa Uliolipwa 136,621 136,621 Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwishoni mwa Robo 128,095 122,605 128,095 124,393
32 Akiba ya Mtaji - - Mwaka/Mwaka
33 Mapato Yaliyobakizwa (45,641) (71,795)
34  Faida (Hasara) ya Kipindi Husika 2,595 26,154
TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA KIPINDI CHA ROBO MWAKA KILICHOISHIA TAREHE: 31/03 /2025
35  Akaunti Nyingine za Mtaji 244 (118)
6 Sl yoeryese Checte : : W e T ol EBAR ERM CBINSR o
JUU YA
37 JUMLA YA FEDHA ZA WANAHISA 93,819 90,862 BEI VA HISA JUMLA
38  Dhima Zisizo Dhahiri 54,282 61,827
39 Mikopo Chechefu 17,297 7658
40 Tengo kwa Ajili ya Mikopo Chechefu 20,764 20735 waka wa sasa
S Salio la mwanzo wa mwaka 136,621 - - (45,641) - (118) - 90862
41 Mali Nyingine Chechefu . . .
Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya - - 2,595 - - - 2,595
D. BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA :‘l"p“:" e valivoumuich 262 262
() Uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Mali 17.6% 7% OPOT mengTe ye volumusve -
iamala na wanahi - - - R - -
(i) Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo Ghafi 5.9% 6a% < ‘°If’H T onanisa
awio lililolipwa - - - - R - - -
(i) Uwiano wa Mikopo Ghafi na Jumla ya Amana 83.8% 76.1% : S
; ) ; S . Ziada ya Kisheria - a o 5 B - - R
(iv)  Uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali Halisi 51.0% 53.8% )
) . h ) Tengo la Ziada ya Jumla - = s 5 R - - R
(v Uwiano wa Mali Zinazozalisha na Jumla ya Mali 77.6% 748%
engineyo - - - - - - - -
(v Ongezeko la Amana -03% -5.3% MEME
- " Salio la mwisho wa mwaka 136,621 - - (43,046) R 244 - 93,819
(vii) Ongezeko la Mali 4.0% -0.5%

Mwaka Uliopita

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA TAREHE: 31/03/2025 DI E LS : i i - i
Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya 136,621 = = (71,795) - 499 - 65,325

ROBO MWAKA ROBOMWAKA  LIMBIKIZOLA  LIMBIKIZOLAMWAKA  Mapato . 26154 - 26,154
(KIASI KWA SHILINGI MILIONI) YASASA  LINGANISHIMWAKA MWAKA WA LINGANISHI (MWAKA 2

31/03/2025 ULIOPITA 31/03/2024 ~ SASA 31/03/2025 ULIOPITA) 31/03/2024 Mapato mengine yaliyojumuishwa - = - - (617) o (617)
Miamala na wanahisa - o o _ - - -

1 Mapato ya Riba 14,810 15,276 14,810 B0 [ ) ) . ) ) ) )
2 Gharama za Riba (4,807) (4,850) (4,807) (4850 v Kis:ena B B B ; B , , R
3 Mapato Halisi ya Riba (1 kutoa 2) 10,003 10,426 10,003 10426 T o Ziada ya Jumla ) ) ) ) ) ) ) )
4 Madeni Viza Yaliyofutwa 2,702 2,326 2,702 2326 o ineyo ) . . ) ) ) ) )
5 Punguzo/Ongezeko la tengo katika Mikopo (1,114) (2,689) (1,114) (2,689) e 136,621 N N (45,641) R ms) N 90,862
6 Mapato Yasiyo ya Riba: 3124 3,150 3124 3,150
6.1 Faida /(Hasara) Zitokanazo na Miamala ya Fedha za Kigeni 1,361 1541 1,361 1,541
6.2  Ada na Kamisheni 1,551 1,609 1,551 1,609
63  Gawio - - - -
6.4  Mapato Mengine 212 - 212 -
7 Gharama Zisizo za Riba: (11,550) (9,865) (11,550) (9,865) Claver Serumaga Genes |. Kunda Peter Kimweri
71 Mishahara na Mafao (4700 (3.968) (4700 (3.968) Ofisa Mtendaji Mkuu Mkuu wa Fedha Mkaguzi Mkuu wa Ndani
7.2 Ada na Kamisheni - - - -
73 Gharama Nyingine (6:849) (5:897) (6:849) (5:897) 15-Apr-2025 15 -Apr -2025 15-Apr-2025
8 Faida /(Hasara) ya Uendeshaji 3,165 3,348 3,165 3,348
9 Tengo la Kodi ya Mapato (570) 0 (570) 0
10 Faida/ (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato 2,595 3348 2,595 3348 Sisi, tuliotajwa hapo chini, wajumbe wa bodi ya wakurugenzi, tunathibitisha usahihi wa taarifa za hapo juu,
i M""I‘“" Me“:i"f V""“‘;”I’“““hw"‘ (:""’:“ zd Se’i:‘"'” 52 (307) B52) (307) tunatamka kwamba tumezitathmini taarifa hizi, na kwa uelewa na imani yetu kubwa zimeandaliwa kulingana na
12 Jumla ya Faida (Hasara) iliyojumuishwa kwa mwaka 2,957 3,041 2,957 3,041 ) ) X e X X X .
Viwango vya Kimataifa vya Uwasilishaji wa Taarifa za Fedha na matakwa ya Sheria ya Benki na Taasisi za Fedha
13 Idadi ya Wadijiriwa 203 194 203 194 ya mwaka 2006, na zinaonesha hali halisi.
14 Mapato kwa Hisa 19 25 19 25
15 Idadi ya Matawi 8 8 8 8
Jina Tarehe

BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI

(i) Uwiano wa Faida Kabla ya Kodi na Wastani wa Mali 2.0% 2.4% 2.0% 2.4% 1. Mh. Jdiji. Dkt. Fauz Twaib (Mwenyekiti) 15 -Apr-2025

(ii) Uwiano wa Faida baada ya Kodi na Wastani wa Fedha za Wanahisa 1.2% 20.0% 1.2% 20.0% L i

(iii) Uwiano wa Matumizi Yasiyo ya Riba na Mapato Ghafi 88.0% 727% 88.0% 727% 2. Ms. Stella Ndikimi (Mkurugenzi) 15 -Apr-2025

(iv) Uwiano wa Mapato Halisi ya Riba na Wastani wa Mali Zinazozalisha 9.5% 8.9% 9.5% 8.9%
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