
TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA YA ROBO MWAKA INAYOISHIA TAREHE: 31 /12/2024

Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uendeshaji:
Mapato/(Hasara) Halisi 
Marekebisho kwa Ajili ya:
   -  Hasara Katika Mali
   -  Badiliko Halisi Katika Mikopo 
   -  Faida/Hasara Kwenye Mauzo ya Mali
   -  Mabadiliko Halisi Katika Amana
   -  Mabadiliko Halisi Katika Amana za Muda Mfupi Zilizoafikiwa       
   -  Mabadiliko Halisi Katika Dhima Nyingine
   -  Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine
   -  Kodi Iliyolipwa
   -  Mengineyo (bainisha) - SMR
Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa shughuli za uendeshaji 

Mtiririko wa Fedha  Kutokana na Shughuli za Uwekezaji:
Gawio Lililopokewa
Ununuzi wa Mali za Kudumu 
Mapato Kutokana na Mauzo  ya Mali za Kudumu  
Ununuzi wa Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala
Mapato Kutokana na Mauzo ya Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala
Mengineyo (bainisha)
Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Uwekezaji

Mtiririko wa Fedha  Kutokana na Shughuli za Kifedha:
Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu
Mapato Kutokana na Utoaji wa Madeni ya Muda Mrefu 
Mapato Kutokana na Utoaji wa Mtaji wa Hisa
Gawio Lililolipwa kwa Fedha Taslimu
Mabadiliko  Halisi Katika Madeni Mengine
Mengineyo (Mabadiliko kutokana na gharama za majengo ya kukodishwa)
Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Kifedha 

Fedha Taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu:
Ongezeko / Punguzo halisi katika Fedha taslimu na Mali zinazofanana na Fedha  
taslimu
Fedha na Mali zinazofanana na Fedha Taslimu Mwanzoni mwa Robo
Mwaka/Mwaka 
Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwishoni mwa Robo 
Mwaka/Mwaka
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31/12/2024
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ULIOPITA) 31/12/2023

(KIASI KWA SHILINGI MILIONI)

TAARIFA ZA FEDHA KWA UMMA
TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA TAREHE: 31 /12/2024
IMETOLEWA CHINI YA KANUNI YA 7 NA YA 8 YA KANUNI ZA MABENKI NA TAASISI ZA FEDHA

(UONESHAJI) YA MWAKA 2014

 TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA TAREHE: 31 /12/2024 

Mapato ya Riba
Gharama za Riba
Mapato Halisi ya Riba (1 kutoa 2)
Madeni Viza Yaliyofutwa 
Punguzo/Ongezeko la tengo katika Mikopo

Mapato Yasiyo ya Riba:
Faida /(Hasara) Zitokanazo na Miamala ya Fedha za Kigeni 
Ada na Kamisheni 
Gawio 
Mapato Mengine  

Gharama Zisizo za Riba:
Mishahara na Mafao 
Ada na Kamisheni 
Gharama  Nyingine 

Faida /(Hasara) ya Uendeshaji 
Tengo la Kodi ya Mapato
Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato
Mapato Mengine Yaliyojumuishwa (Amana za Serikali)
Jumla ya Faida (Hasara) iliyojumuishwa kwa mwaka

Idadi ya Waajiriwa 
Mapato kwa Hisa
Idadi ya Matawi 

BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI

(i) Uwiano wa Faida Kabla ya Kodi  na Wastani wa Mali 
(ii) Uwiano wa Faida baada ya Kodi na Wastani wa Fedha za Wanahisa 
(iii) Uwiano wa Matumizi Yasiyo ya Riba na Mapato Ghafi
(iv) Uwiano wa Mapato Halisi ya Riba na Wastani wa Mali Zinazozalisha 
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TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA KIPINDI CHA ROBO MWAKA  KILICHOISHIA TAREHE: 31 /12 /2024

MTAJI
WA HISA

Mwaka wa sasa
Salio la mwanzo wa mwaka
Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya 
Mapato
Mapato mengine yaliyojumuishwa
Miamala na wanahisa
Gawio lililolipwa
Ziada ya Kisheria 
Tengo la Ziada ya Jumla
Mengineyo 
Salio la mwisho wa mwaka

Mwaka Uliopita
Salio la mwanzo wa mwaka
Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya 
Mapato
Mapato mengine yaliyojumuishwa
Miamala na wanahisa
Gawio lililolipwa
Ziada ya Kisheria 
Tengo la Ziada ya Jumla
Mengineyo
Salio la mwisho wa mwaka 
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  1,964 
 -   

 (1,465)
 -   
 -   
 -   
 -   
 -   

 499 

MENGINEYO
(BAINISHA)

     65,325 
 15,975

 
 (668)

 -   
 -   
 -   
 -   
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   80,632 

    46,626 
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 (1,465)

 -   
 -   
 -   
 -   
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JUMLA

Claver Serumaga
Ofisa Mtendaji Mkuu
29-Jan-2025

Genes I. Kunda
Mkuu wa Fedha
29-Jan-2025

Peter Kimweri
Mkaguzi Mkuu wa Ndani
29-Jan-2025

Jina               Tarehe
 
1. Mh. Jaji. Dkt. Fauz Twaib  (Mwenyekiti)                                      29-Jan-2025

2. Ms. Stella Ndikimi (Mkurugenzi)                                                   29-Jan-2025
  

Sisi, tuliotajwa hapo chini, wajumbe wa bodi ya wakurugenzi, tunathibitisha usahihi wa taarifa za hapo juu, 
tunatamka kwamba tumezitathmini taarifa hizi, na kwa uelewa na imani yetu kubwa zimeandaliwa kulingana na 
Viwango vya Kimataifa vya Uwasilishaji wa Taarifa za Fedha na matakwa ya Sheria ya Benki na Taasisi za Fedha 
ya mwaka 2006, na zinaonesha hali halisi.         
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BENKI
KISASA
Nenda kidigitali na NCBA NOW.

WARAKA MIZANIA KWA TAREHE  31/ 12/2024

ROBO MWAKA YA SASA
12/31/2024

ROBO MWAKA ULIYOPITA
30/9/2024

A. MALI

Fedha Taslimu
Salio Katika Benki Kuu ya Tanzania
Uwekezaji Katika Amana za Serikali
Salio Katika Benki Nyingine na Taasisi za Fedha
Hundi na Miamala ya Kushughulikiwa
Miamala Baina ya Matawi
Bili Zilizoafikiwa
Dhima za Wateja Zilizokubalika
Mikopo Iliyotolewa kwa Benki Nyingine
Uwekezaji Katika Amana Nyingine
Mikopo Halisi Iliyopo
Mali Nyingine
Uwekezaji wa Hisa
Akaunti za Udhamini
Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa
JUMLA YA MALI

B. DHIMA

Amana za Benki nyingine na Taasisi za Fedha
Amana za Wateja
Dhamana ya Malipo kwa Fedha Taslimu 
Amana Maalumu 
Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamisha 
Hundi na Hawala za Kibenki Zilizotolewa
Limbiko la Kodi  na Gharama Zitakazolipwa 
Dhima la Tozo kwa Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki na Mteja 
Miamala Isiyoshughulikiwa Baina ya Matawi 
Mapato yaliyoingia ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine Zitakazolipwa Baadae 
Dhima Nyingine
Madeni
JUMLA YA DHIMA
MALI/(DHIMA) HALISI (16 kutoa 29)

C.  FEDHA ZA WANAHISA 
Mtaji wa Hisa Uliolipwa 
Akiba ya Mtaji
Mapato Yaliyobakizwa
Faida (Hasara) ya Kipindi Husika
Akaunti Nyingine za Mtaji
Stahiki ya Wenyehisa Chache 
JUMLA YA FEDHA ZA WANAHISA
Dhima Zisizo Dhahiri
Mikopo Chechefu
Tengo kwa Ajili ya Mikopo Chechefu
Mali Nyingine Chechefu

D.  BAADHI  YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA
Uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Mali
Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo Ghafi
Uwiano wa Mikopo Ghafi na Jumla ya Amana 
Uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali Halisi
Uwiano wa Mali Zinazozalisha  na Jumla ya Mali
Ongezeko la Amana
Ongezeko la Mali

 23,303 
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 -   
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 52,429 
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 -   
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(i) 
(ii)
(iii)
(iv)
(v)
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(KIASI KWA SHILINGI MILIONI)

NCBA BANK (TANZANIA) LIMITED INASIMAMIWA NA BENKI KUU YA TANZANIA

Pakua applikesheni ya NCBA NOW au Piga *150*24#
kufurahia huduma bora popote ulipo.


