WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 30/6/2024
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A. MALI

Fedha Taslimu

Salio Katika Benki Kuu ya Tanzania
Uwekezaji Katika Amana za Serikali
Salio Katika Benki Nyingine na Taasisi za Fedha
Hundi na Miamala ya Kushughulikiwa
Miamala Baina ya Matawi

Bili Zilizoafikiwa

Dhima za Wateja Zilizokubalika

Mikopo lliyotolewa kwa Benki Nyingine
Uwekezaiji Katika Amana Nyingine
Mikopo Halisi lliyopo

Mali Nyingine

Uwekezaji wa Hisa

Akaunti za Udhamini

Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa
JUMLA YA MALI

B. DHIMA

Amana za Benki nyingine na Taasisi za Fedha

Amana za Wateja

Dhamana ya Malipo kwa Fedha Taslimu

Amana Maalumu

Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamisha

Hundi na Hawala za Kibenki Zilizotolewa

Limbiko la Kodi na Gharama Zitakazolipwa

Dhima la Tozo kwa Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki na Mteja
Miamala Isiyoshughulikiwa Baina ya Matawi

Mapato yaliyoingia ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine Zitakazolipwa Baadae
Dhima Nyingine

Madeni

JUMLA YA DHIMA

MALI/(DHIMA) HALISI (16 kutoa 29)

C. FEDHA ZA WANAHISA

Mtaji wa Hisa Uliolipwa

Akiba ya Mtaiji

Mapato Yaliyobakizwa

Faida (Hasara) ya Kipindi Husika
Akaunti Nyingine za Mtaji

Stahiki ya Wenyehisa Chache
JUMLA YA FEDHA ZA WANAHISA
Dhima Zisizo Dhahiri

Mikopo Chechefu

Tengo kwa Ajili ya Mikopo Chechefu
Mali Nyingine Chechefu

D. BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA
Uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Mali
Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo Ghafi
Uwiano wa Mikopo Ghafi na Jumla ya Amana

Uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali Halisi
Uwiano wa Mali Zinazozalisha na Jumla ya Mali
Ongezeko la Amana

Ongezeko la Mali

ROBO MWAKA HUU
6/30/24

ROBO MWAKA ULIYOPITA
31/3/2024

TAARIFA ZA FEDHA KWA UMMA

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA TAREHE: 30 /6/2024
IMETOLEWA CHINI YA KANUNI YA 7 NA YA 8 YA KANUNI ZA MABENKI NA TAASISI ZA FEDHA
(UONESHAJI) YA MWAKA 2014

TAARIFA

(KIASI KWA SHILINGI MILIONI)

Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uendeshaiji:
Mapato/(Hasara) Halisi
Marekebisho kwa Ajili ya:
- Hasara Katika Mali
- Badiliko Halisi Katika Mikopo
- Faida/Hasara Kwenye Mauzo ya Mali
- Mabadiliko Halisi Katika Amana
- Mabadiliko Halisi Katika Amana za Muda Mfupi Zilizoafikiwa
- Mabadiliko Halisi Katika Dhima Nyingine
-Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine
- Kodi lliyolipwa
- Mengineyo (Kiwango cha kisheria cha Amana)
Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa shughuli za uendeshaiji

Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uwekezaji:

Gawio Lililopokewa

Ununuzi wa Mali za Kudumu

Mapato Kutokana na Mauzo ya Mali za Kudumu

Ununuzi wa Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala

Mapato Kutokana na Mauzo ya Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala
Mengineyo (Mali za kudumu sizizoshika)

Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Uwekezaji

Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Kifedha:

Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu

Mapato Kutokana na Utoaji wa Madeni ya Muda Mrefu

Mapato Kutokana na Utoaji wa Mtaiji wa Hisa

Gawio Lililolipwa kwa Fedha Taslimu

Mabadiliko Halisi Katika Madeni Mengine

Mengineyo (mabadiliko kutokana na gharama za majengo yakukodishwa)
Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Kifedha

Fedha Taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu:

Ongezeko / Punguzo Halisi Katika Fedha taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha
Taslimu

Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwanzoni mwa Mwaka/Mwaka
Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwishoni mwa Mwaka

MTIRIRIKO WA FEDHA KWA ROBO MWAKA IN.

ISHIA TAREHE: 30 /6/2024

ROBO MWAKA  ROBO MWAKA LIMBIKIZO LA LIMBIKIZO LA MWAKA
YA SASA ILIYOPITA MWAKA WA SASA LINGANISHI (MWAKA
30/6/2024 31/3/2024 30/6/2024 ULIOPITA) 30/6/2023
2,797 3,348 6,145 5426
3,687 4,524 8,211 8,156
(10,769) (48,506) (59,275) (16,907)
- - 0 16

584 13,186 13,770 46,001
(2,440) (819) (3,259) (12,244)
3140 (2,605) 535 477
(1,520) 2,649 1129 (2187)
(16) (114) (130) (403)
2,607 (5,666) (3,059) (2139)
(1,930) (34,003) (35,933) 26,196
18 - 18 -

(193) (266) (459) (720)
(175) (266) (441) (720)
1,200 51,344 52,544 -
(793) (820) (1,613) (1,537)
407 50,524 50,931 (1,537)
(1,698) 16,255 14,557 23,939
124,393 108,138 108,138 86,544
122,695 124,393 122,695 110,483

22,404 20917
52,419 45,746
88,729 86,128
51,965 27,988

- 2
22,935 59,377

328,389 320,378

10,639 9,135

81 81
9,871 9,770
588,162 580,252
30,490 37,784
278,075 273223
701 405
119,665 116,935
365 362
6,615 5524
25,327 23253
55,600 54,400

516,838 511,886

71324 68,366
136,621 136,621
(71,795) (71,795)

6,145 3348
353 192

71,324 68,366

72,388 62,241
36,843 35,789
38,464 36,708

12.1% 1.8%

10.0% 10.0%

93.3% 92.4%

55.8% 55.2%

83.7% 85.1%

1.9% 43%
1.4% 12.6%

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA TAREHE: 30 /6/2024

TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA KIPINDI CHA ROBO MWAKA KILICHOISHIA TAREHE: 30 /6 /2024
MTAJI MALIPO MTAJI WA MAPATO ZIADA ZA TENGO LA MENGINEYO JUMLA
WA HISA JUUY, ZIADA YALIYOBAKIZWA KISHERIA ZIADA YA (BAINISHA)
BEI YA HISA JUMLA

Mwaka wa sasa
Salio la mwanzo wa mwaka 136,621 = - (71,795) > 499 = 65,325
Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya = = 6,145 - - - 6,145
Mapato
Mapato mengine yaliyojumuishwa - - - - - (146) - (146)
Miamala na wanahisa = = = a = = =
Gawio lililolipwa - - - - _ - - -
Ziada ya Kisheria - - - - _ - - -
Tengo la Ziada ya Jumla - - - - _ - - -
Mengineyo - - - - - - - -
Salio la mwisho wa mwaka 136,621 = = (65,650) s 353 = 71,324
Mwaka Uliopita
Salio la mwanzo wa mwaka = = s =
Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya 136,621 - - (91,959) - 1,963 - 46,625
Mapato - 20,164 - 20,164
Mapato mengine yaliyojumuishwa - B B - - (1,464) - (1,464)

Miamala na wanahisa = =

Gawio lililolipwa - -

Ziada ya Kisheria - -

Tengo la Ziada ya Jumla - -

Menginey - -

Salio la mwisho wa mwaka

S A SHINGH ML) e LTSN iR e
30/6/2024 ULIOPITA 30/6/2023  SASA 30/6/2024 ULIOPITA) 30/6/2023
1 Mapato ya Riba 15,870 13,086 31,146 25,247
2 Gharama za Riba (6,094) (3,899) (10,944) (7,264)
3 Mapato Halisi ya Riba (1kutoa 2) 9,776 9,187 20,202 17,983
4 Madeni Viza Yaliyofutwa 2,037 1,083 4,363 3,826
5 Punguzo/Ongezeko la tengo katika Mikopo (2,202) (2,378) (4,891) (4,661)
6 Mapato Yasiyo ya Riba: 3,012 3,293 6,162 6,091
6.1 Faida /(Hasara) Zitokanazo  na Miamala ya Fedha za Kigeni 1309 1,581 2,850 2,619
6.2 Ada na Kamisheni 1,688 1712 3,297 3,472
6.3 Gawio 18 = 18 =
6.4 Mapato Mengine (3) o 3) o
7  Gharama Zisizo za Riba: (9,826) (9,079) (19,691) (17,813)
74 Mishahara na Mafao (4,277) (3,787) (8,245) (7,548)
7.2 Ada na Kamisheni o = = =
7.3 Gharama Nyingine (5,549) (5,292) (11,446) (10,265)
8 Faida /(Hasara) ya Uendeshaji 2,797 2,106 6,145 5,426
9  Tengo la Kodi ya Mapato [ 6,114 o 6,029
10  Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato 2,797 8,220 6,145 11,455
11 Mapato Mengine Yaliyojumuishwa (Amana za Serikali) 161 (913) (146) (673)
12 Jumla ya Faida (Hasara) iliyojumuishwa kwa mwaka 2,958 7,307 5,999 10,782
13 Idadi ya Wadgjiriwa 196 181 196 181
14 Mapato kwa Hisa 21 60 45 84
15 Idadi ya Matawi 8 8 8 8
BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI
(i) Uwiano wa Faida Kabla ya Kodi na Wastani wa Mali 1.0% 6.7% 21% 4.7%
(ii) Uwiano wa Faida baada ya Kodi na Wastani wa Fedha za Wanahisa 8.0% 61.2% 17.6% 42.6%
(iii) Uwiano wa Matumizi Yasiyo ya Riba na Mapato Ghafi 76.8% 72.7% 74.7% 74.0%
(iv) Uwiano wa Mapato Halisi ya Riba na Wastani wa Mali Zinazozalisha 7.9% 8.9% 8.2% 87%

BENKI
KISASA

da kidigitali NCBA NOW

Pakua applikesheni ya NCBA NOW au Piga *150*24#
kufurahia huduma bora popote ulipo.
loadonthe

(M === | ’ o
[ > Soogle play ‘ [ ¢ App Store

Claver Serumaga
Ofisa Mtendaji Mkuu
24-Jul-2024

Genes |. Kunda
Mkuu wa Fedha
24-Jul-2024

Peter Kimweri
Mkaguzi Mkuu wa Ndani
24-Jul-2024

Sisi, tuliotajwa hapo chini, wajumbe wa bodi ya wakurugenzi, tunathibitisha usahihi wa taarifa za hapo juu,
tunatamka kwamba tumezitathmini taarifa hizi, na kwa uelewa na imani yetu kubwa zimeandaliwa kulingana na
Viwango vya Kimataifa vya Uwasilishaji wa Taarifa za Fedha na matakwa ya Sheria ya Benki na Taasisi za Fedha

ya mwaka 2006, na zinaonesha hali halisi.

Jina

1. Mh. Jaji. Dkt. Fauz Twaib (Mwenyekiti)

2. Ms. Stella Ndikimi (Mkurugenzi)

NCBA BANK TANZANIA LIMITEDI INASIMAMIWA NA BENKI KUU YA TANZANIA
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NCBA Bank (Tanzania) Limitedi

Amani Place, Ohio Street

P. O. Box 20268, Dar es Salaam, Tanzania
Tel +255 22 2130113, Fax +255 22 2125710
Barua Pepe: info@ncba.co.tz
www.ncbagroup.co.tz




