

UONESHAJI WA TAARIFA ZA FEDHA KWA UMMA

IMETOLEWA CHINI YA KANUNI YA 7 NA YA 8 YA KANUNI ZA MABENKI NA TAASISI ZA FEDHA(UONESHAJI) WA MWAKA 2014

NCBA BANK TANZANIA LIMITED

WARAKA MIZANIA KWA
TAREHE 30/06/2023

(Kiasi kwa shilingi milioni)	Robo Mwaka huu 06/30/2023	Robo Mwaka uliyopita 03/31/2022
A. MALI		
1 Fedha Taslimu	21,842	21,192
2 Salio Katika Benki Kuu ya Tanzania	30,684	30,661
3 Uwekezaji Katika Amana za Serikali	85,762	89,153
4 Salio Katika Benki Nyingine na Taasisi za Fedha	3,595	9,537
5 Hundi na Miamala ya Kushughulikiwa	183	810
6 Miamala Baina ya Matawi	-	-
7 Billi Zilizoaifiwa	-	-
8 Dhima za Wateja Zilizokubalika	-	-
9 Mikopo Iliyotolewa kwa Benki Nyingine	76,596	82,210
10 Uwekezaji Katika Amana Nyingine	-	-
11 Mikopo Halisi Iliyopo	237,105	245,549
12 Mali Nyingine	10,683	6,991
13 Uwekezaji wa Hisa	811	811
14 Akauti za Udamini	-	-
15 Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa	11,444	12,209
16 JUMLA YA MALI	478,705	499,123
B. DHIMA		
17 Amana za Benki nyingine na Taasisi za Fedha	67,077	30,485
18 Amana za Wateja	239,596	231,622
19 Dhamana ya Malipo kwa Fedha Taslimu	837	69,759
20 Amana Maalumu	83,318	81,464
21 Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamisha	-	-
22 Hundi na Hawala za Kibenki Zilizotolewa	356	352
23 Limbiko la Kodi na Gharama Zitakazolipwa	7,111	12,797
24 Dhima la Tozo kwa Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki na Mteja	-	-
25 Miamala Isiyoshughulikiwa Baina ya Matawi	-	-
26 Mapato yaliyoingia ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine Zitakazolipwa Baadae	-	-
27 Dhima Nyingine	20,003	19,543
28 Madeni	3,000	3,000
29 JUMLA YA DHIMA	421,298	449,022
30 MALI/(DHIMA) HALISI (16 kutoa 29)	57,407	50,101
C. FEDHA ZA WANAHISA		
31 Mtaji wa Hisa Uliolipwa	136,621	136,621
32 Akiba ya Mtaji	-	-
33 Mapato Yaliyobakizwa	(91,960)	(91,960)
34 Faida (Hasara) ya Kipindi Husika	11,455	3,235
35 Akauti Nyingine za Mtaji	1,291	2,205
36 Stahiki ya Wenyehisa Chache	-	-
37 JUMLA YA FEDHA ZA WANAHISA	57,407	50,101
38 Dhima Zisizo Dhahiri	31,593	49,044
39 Mikopo Chechefu	46,932	45,372
40 Tenga kwa Ajili ya Mikopo Chechefu	47,752	47,716
41 Mali Nyingine Chechefu	-	-
D. BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA		
(i) Uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Mali	12.0%	10.0%
(ii) Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo Ghafi	16.5%	15.5%
(iii) Uwiano wa Mikopo Ghafi na Jumla ya Amana	89.2%	77.4%
(iv) Uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali Halisi	49.5%	49.2%
(v) Uwiano wa Mali Zinazozalisha na Jumla ya Mali	84.2%	85.4%
(vi) Ongezeko la Amana	-20.2%	28.5%
(vii) Ongezeko la Mali	-4.1%	16.1%

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA ROBO
MWAKA INAYOSHIA TAREHE: 30 /6/2023

(Kiasi kwa Shilingi Milioni)	Robo mwaka ya sasa 30/6/2023	Robo mwaka Linganishi Mwaka Uliopita 30/6/2022	Limbikizo la Mwaka wa sasa 30/6/2023	Limbikizo la Mwaka Linganishi (Mwaka Uliopita) 30/6/2022
1 Mapato ya Riba	13,086	11,436	25,247	22,162
2 Gharama za Riba	(3,899)	(4,320)	(7,264)	(8,363)
3 Mapato Halisi ya Riba (Ikutoa 2)	9,187	7,116	17,983	13,799
4 Madeni Viza Yaliyofutwa	1,083	(3,267)	3,826	(5,583)
5 Punguzo/Ongezeko la tengo katika Mikopo	(2,378)	(4,393)	(4,661)	(4,707)
6 Mapato Yasiyo ya Riba:	3,293	2,362	6,091	4,733
6.1 Faida/(Hasara) Zitokanazo na Miamala ya Fedha za Kigeni	1,581	738	2,619	1,429
6.2 Ada na Kamisheni	1,712	1,624	3,472	3,304
6.3 Gawio	-	-	-	-
6.4 Mapato Mengine	-	-	-	-
7 Gharama Zisizo za Riba:	(9,079)	(12,674)	(17,813)	(21,625)
7.1 Mishahara na Mafao	(3,787)	(4,039)	(7,548)	(8,557)
7.2 Ada na Kamisheni	-	-	-	-
7.3 Gharama Nyingine	(5,292)	(8,635)	(10,265)	(13,068)
8 Faida/(Hasara) ya Uendeshaji	2,106	(10,856)	5,426	(13,384)
9 Tenga la Kodi ya Mapato	6,114	(1,200)	6,029	(2,400)
10 Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	8,220	(12,056)	11,455	(15,784)
11 Mapato Mengine Yaliyojumuishwa (Amana za Serikali)	(913)	732	(673)	3,211
12 Jumla ya Faida (Hasara) Iliyojumuishwa kwa mwaka	7,307	(11,324)	10,782	(12,573)
13 Idadi ya Waajiriwa	181	199	181	199
14 Mapato kwa Hisa	60	(438)	84	(574)
15 Idadi ya Matawi	8	8	8	8
BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI				
(i) Uwiano wa Faida Kabla ya Kodi na Wastani wa Mali	6.7%	-10.4%	4.7%	-6.8%
(ii) Uwiano wa Faida baada ya Kodi na Wastani wa Fedha za Wanahisa	61.2%	-102.1%	42.6%	-66.8%
(iii) Uwiano wa Matumizi Yasiyo ya Riba na Mapato Ghafi	72.7%	133.7%	74.0%	116.7%
(iv) Uwiano wa Mapato Halisi ya Riba na Wastani wa Mali Zinazozalisha	8.9%	7.3%	8.7%	7.1%

TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA KWA ROBO
MWAKA ULIOISHIA TAREHE: 30/06/2023

(Kiasi kwa shilingi milioni)	Robo mwaka ya sasa 30/6/2023	Robo mwaka Iliyopita 31/3/2023	Limbikizo la Mwaka wa sasa 30/6/2023	Limbikizo la Mwaka Linganishi (Mwaka Uliopita) 30/6/2022
I. Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uendeshaji:				
Mapato/(Hasara) Halisi	2,106	3,320	5,426	(13,384)
Marekebisha kwa Ajili ya:				
- Hasara Katika Mali	4,495	3,661	8,156	12,881
- Badiliko Halisi Katika Mikopo	4,964	(21,871)	(16,907)	(22,222)
- Faida/Hasara Kwenye Mauzo ya Mali	-	16	16	0
- Mabadiliko Halisi Amana za Benki nyingine na Taasisi za Fedha	36,592	792	37,355	(15,765)
- Mabadiliko Halisi Katika Amana	(59,094)	67,740	8,646	63,705
- Mabadiliko Halisi Katika Amana za Muda Mfupi Zilizoaifiwa	2,477	(14,721)	(12,244)	(12,075)
- Mabadiliko Halisi Katika Dhima Nyingine	2,190	(1,744)	477	5,684
- Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine	(3,065)	881	(2,187)	9,563
- Kodi Iliyolipwa	(318)	(86)	(403)	(145)
- Mengineyo (bainisha) - SMR	359	(2,498)	(2,139)	(3,141)
Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa shughuli za uendeshaji	(9,295)	35,490	26,196	25,100
II. Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uwekezaji:				
Gawio Lillopokewa	-	-	-	0
Ununuzi wa Mali za Kudumu	(424)	(296)	(720)	(107)
Mapato Kutokana na Mauzo ya Mali za Kudumu	-	-	-	0
Ununuzi wa Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala	-	-	-	0
Mapato Kutokana na Mauzo ya Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala	-	-	-	0
Mengineyo (bainisha)	-	-	-	0
Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Uwekezaji	(424)	(296)	(720)	(107)
III. Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Kifedha:				
Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu	-	-	-	0
Mapato Kutokana na Utoaji wa Madeni ya Muda Mrefu	-	-	-	0
Mapato Kutokana na Utoaji wa Mtaji wa Hisa(Mtaji wa Ziada)	-	-	-	20,000
Gawio Lillolipwa kwa Fedha Taslimu	-	-	-	0
Mabadiliko Halisi Katika Madeni Mengine	-	-	-	0
Mengineyo (mabadiliko kutokana na gharama za majengo ya kukodi)	(805)	(732)	(1,537)	(1,292)
Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Kifedha	(805)	(732)	(1,537)	18,708
IV. Fedha Taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu:				
Ongezeko / Punguzo Halisi Katika Fedha taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu	(10,524)	34,462	23,939	43,701
Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwanzoni mwa Robo Mwaka/Mwaka	121,007	86,544	86,544	70,546
Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwishoni mwa Robo Mwaka/Mwaka	110,483	121,007	110,483	114,247

TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA
KIPINDI CHA ROBO MWAKA KILICHOISHIA
TAREHE: 30/06/2023

	Mtaji wa Hisa	Malipo juu ya bei ya Hisa	Mtaji wa Ziada	Mapato yaliyobakizwa	Ziada za Kisheria	Tenga la Ziada ya Jumla	Mengineyo (bainisha)	Jumla
Mwaka wa sasa								
Salio la mwanzo wa mwaka	136,621	-	-	(91,960)	-	1,964	-	46,625
Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	-	-	-	11,455	-	-	-	11,455
Mapato mengine yaliyojumuishwa	-	-	-	-	(673)	-	-	(673)
Miamala na wanahisa	-	-	-	-	-	-	-	-
Gawio lillolipwa	-	-	-	-	-	-	-	-
Ziada ya Kisheria	-	-	-	-	-	-	-	-
Tenga la Ziada ya Jumla	-	-	-	-	-	-	-	-
Mengineyo -Mtaji wa Ziada	-	-	-	-	-	-	-	-
Salio la mwisho wa mwaka	136,621	-	-	(80,505)	-	1,291	-	57,407
Mwaka Uliopita								
Salio la mwanzo wa mwaka	28,159	8,913	26,065	(63,760)	6,901	(612)	38,484	44,150
Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato	-	-	-	(35,101)	-	-	-	(35,101)
Mapato mengine yaliyojumuishwa	-	-	-	-	-	2,576	-	2,576
Miamala na wanahisa	35,000	-	-	-	-	-	-	35,000
Gawio lillolipwa	-	-	-	-	-	-	-	-
Ziada ya Kisheria	-	-	6,901	(6,901)	-	-	-	-
Tenga la Ziada ya Jumla	-	-	-	-	-	-	-	-
Mengineyo	73,462	(8,913)	(26,065)	-	-	-	(38,484)	0
Salio la mwisho wa mwaka	136,621	-	-	(91,960)	-	1,964	-	46,625

Claver Serumaga Genes Kunda Peter Kimweri
Ofisa Mtendaji Mkuu Mkuu wa Fedha Mkaguzi Mkuu wa Ndani
26/07/2023 26/07/2023

Sisi, tuliotajwa hapo chini, wajumbe wa bodi ya wakurugenzi, tunathibitisha usahihi wa taarifa za hapo juu, tunatamka kwamba tumezitatimini taarifa hizi, na kwa ueleva na imani yetu kubwa zimeandaliwa kulingana na Viwango vya Kimataifa vya Uwasilishaji wa Taarifa za Fedha na matakwa ya Sheria ya Benki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006, na zinaonesha hali halisi.

Jina Tarehe
1. Vinaykant Somaiya (Mwenyekiti) 26/07/2023
2. Ms. Stella Ndikimi (Mkurugenzi) 26/07/2023



NCBA Bank (Tanzania) Limited
Amani Place, Ohio Street
P. O. Box 20268, Dar es Salaam, Tanzania
Tel +255 22 2130113, Fax +255 22 2125710
E-mail: info@ncba.co.tz
www.ncbagroup.co.tz

**NCBA BANK TANZANIA LIMITED IS REGULATED
BY BANK OF TANZANIA**